Sport
Ana raka ‘yan Nijeriya zuwa iyakar Armenia saboda yaƙin da ke gudana
Gwamnatin Nijeriya ta fara kwashe ‘yan ƙasarta daga Iran yayin da yaƙin Amurka da Isra’ila da Iran ke ci gaba da tsananta.
Shugabar Hukumar kula da ‘yan Nijeriya da ke ƙasashen waje (NiDCOM), Abike Dabiri-Erewa, ta bayyana cewa jami’an jakadancin Nijeriya a Iran na raka ‘yan ƙasar da ke son barin ƙasar zuwa kan iyakar Armenia domin su samu hanyar tsallaka cikin aminci.
Ta ce jami’an Nijeriya suna jiran ‘yan ƙasar a kan iyakar domin tarbarsu tare da taimaka musu wajen komawa gida.
Dabiri-Erewa ta kuma tabbatar da cewa har zuwa yanzu ba a samu rahoton mutuwar wani ɗan Nijeriya a yaƙin ba.
Sai dai ba ta bayyana adadin ‘yan Nijeriya da ke Iran ko kuma waɗanda aka riga aka kwashe ba.
Rahotanni sun nuna cewa rikicin da ya fara kwanaki 11 da suka gabata ya kashe fiye da mutum 1,300 a Iran, yayin da sama da mutum 12,000 suka jikkata sakamakon hare-haren Amurka da Isra’ila.
Hukumomin Iran sun ce daga cikin waɗanda suka mutu akwai mata da yara, tare da jikkatar ma’aikatan jinya da dama a hare-haren.
Tushen labari: Newstimehub
Comments
No comments Yet
Nijeriya
Sojojin Nijeriya sun daƙile harin ISWAP a Yobe
- 12 March 2026
- 9 Views
Kotu a Taraba ta daure mutum uku kan safarar makamai
- 12 March 2026
- 6 Views
Nijeriya ta bukaci haɗin kai da ƙasashen Gulf kan mai
- 12 March 2026
- 4 Views
Amurka ta yi gargaɗin yiwuwar harin ‘yan ta’adda a Nijeriya
- 10 March 2026
- 3 Views
Latest News
Mataifa 40 Yapewa Fursa ya Kuingia Uganda Bila Viza
- 12 March 2026
- 9 Views
Farashin Ɗanyen Mai Ya Haura Dala $101 Duk Da Matakin IEA na Fitar da Ganga Miliyan 400
- 12 March 2026
- 8 Views
Afirka ta Kudu Ta Gayyaci Sabon Jakadan Amurka Saboda Kalamansa Kan Manufofin Kabilanci
- 12 March 2026
- 9 Views
Comment