Sport
Ministan harkokin waje ya ce rikici ya nuna muhimmancin sabbin hanyoyin samar da mai
Ministan harkokin wajen Nijeriya, Yusuf Tuggar, ya bukaci ƙasashe masu samar da mai da iskar gas na yankin Gulf da su ɗauki Nijeriya a matsayin abokiyar hulɗa maimakon abokiyar hamayya wajen samar da makamashi.
Ya bayyana cewa rikicin da ke faruwa a Gabas ta Tsakiya ya nuna muhimmancin samun wasu hanyoyin samar da mai domin kauce wa tangarɗa a kasuwannin duniya.
Tuggar ya ce katse jigilar mai ta mashigin ruwan Strait of Hormuz sakamakon yaƙin da ke tsakanin Iran da haɗin gwiwar United States da Israel ya janyo tsaiko a kasuwannin mai tare da hauhawar farashi.
Ministan ya ce rumbunan ajiyar mai na Nijeriya da ba a yi amfani da su ba na iya ba ƙasashen Gulf damar samun danyen mai da iskar gas a lokacin da hanyoyin samar da makamashi ke fuskantar matsaloli.
Ya kuma jaddada cewa Nijeriya na maraba da haɗin gwiwa da zuba jari daga ƙasashen da ke kallon ta a matsayin mai hamayya domin faɗaɗa kasuwannin makamashi.
A cewarsa, yawan man da Nijeriya ke samarwa ya ƙaru zuwa kusan ganga miliyan 1.7 a rana daga ganga miliyan 1.4 lokacin da Bola Tinubu ya hau mulki a shekarar 2023.
Tushen labari: Newstimehub
Comments
No comments Yet
Nijeriya
Sojojin Nijeriya sun daƙile harin ISWAP a Yobe
- 12 March 2026
- 9 Views
Kotu a Taraba ta daure mutum uku kan safarar makamai
- 12 March 2026
- 6 Views
Nijeriya ta fara kwashe ‘yan ƙasarta daga Iran
- 11 March 2026
- 6 Views
Amurka ta yi gargaɗin yiwuwar harin ‘yan ta’adda a Nijeriya
- 10 March 2026
- 3 Views
Latest News
Mataifa 40 Yapewa Fursa ya Kuingia Uganda Bila Viza
- 12 March 2026
- 9 Views
Farashin Ɗanyen Mai Ya Haura Dala $101 Duk Da Matakin IEA na Fitar da Ganga Miliyan 400
- 12 March 2026
- 8 Views
Afirka ta Kudu Ta Gayyaci Sabon Jakadan Amurka Saboda Kalamansa Kan Manufofin Kabilanci
- 12 March 2026
- 9 Views
Comment