Dollar

42,3350

0.2 %

Euro

49,1712

0.05 %

Gram Gold

5.547,4900

-0.07 %

Quarter Gold

9.430,0100

0 %

Silver

69,2000

0.51 %

Shugaban Turkiyya Tayyip Erdogan ya bayyana ranar Lahadi cewa "’yan uwa ‘yan Sudan " suna son Turkiyya ta sa hannu a a ƙoƙarin samar da zaman lafiya a ƙasar da kuma yakin da ake yi.

Shugaban Turkiyya Tayyip Erdogan ya bayyana a ranar Lahadi cewa "’yan uwa ‘yan Sudan" na son Turkiyya ta shiga ƙoƙarin samar da zaman lafiya a ƙasar da kuma yaƙin da ake yi, yana mai ƙarawa da cewa Ankara za ta yi iya ƙoƙarinta domin ganin an kawo ƙarshen rikicin.

Erdogan ya yi waɗannan kalaman ne a Afirka ta Kudu, inda ya halarci taron G20 da aka kammala.

Rikicin da ya ɓarke a shekarar 2023 cikin a tsakiyar jayayya kan iko tsakanin sojin ƙasar Sudan da rundunar RSF, waɗanda nasarasu ta karɓe iko kwanan nan da Al Fasher, ɗaya daga cikin cikin birane mafi girma a Sudan, ta sa ana damuwa game da kisan mutane da yawa.

Turkiyya ta yi kira da da a kawo ƙarshen yaƙin da ake yi a Sudan.

 

 

Comments

Comment

Comment Your email address will not be published. Required fields are marked*

No comments Yet

#