RSF na zargi da kai hari a Kordofan yayin da rikici ke ƙara tsananta

Harin jirgi mara matuƙi ya kashe yara biyu a masallaci a Sudan

Wani harin jirgi mara matuƙi da aka kai kan wani masallaci a birnin al-Rahad, Jihar North Kordofan a tsakiyar Sudan, ya kashe yara biyu tare da jikkata wasu 13 da safiyar Laraba, a cewar ƙungiyar Sudan Doctors Network. An ce yaran na halartar karatun Alƙur’ani ne lokacin da harin ya faru. Associated Press

Ƙungiyar likitocin ta zargi dakarun Rapid Support Forces (RSF) da kai harin, tana mai cewa kai hare-hare kan yara a wuraren ibada alama ce ta ƙara cin zarafin fararen-hula a yankin Kordofan. Associated Press

Yaƙin basasar Sudan ya ɓarke tun 2023 tsakanin RSF da sojin ƙasar bayan sabani kan haɗa rundunonin. World Health Organization (WHO) ta ce aƙalla mutane 40,000 sun mutu, yayin da fiye da miliyan 12 suka rasa muhallansu, kodayake ƙungiyoyin agaji na cewa adadin na iya zama mafi yawa. Associated Press

Ƙungiyar Sudan Doctors Network ta ce an lalata ko kai hari kan fiye da masallatai 15 da kuma coci-coci sama da 165 tun fara yaƙin, tana bayyana hakan a matsayin tsararren hari kan wuraren addini. Associated Press

A cewar United Nations, yankin Kordofan ya zama cibiyar rikici mai tsanani yayin da ɓangarorin da ke faɗa ke fafatawa don karɓe muhimman wurare, kuma hare-haren jirage marasa matuƙa na ƙaruwa a ƙasar. Associated Press

 
 
 
 
 

Comments

Comment

Comment Your email address will not be published. Required fields are marked*

No comments Yet

#