Sport
Dollar
43,4900
0.04 %Euro
51,4515
0.3 %Gram Gold
6.866,9000
5.59 %Quarter Gold
11.661,9400
0 %Silver
120,4500
7.75 %- Sport
- World
- Insight
- Africa
- Business
- Life
- Opinion
- Staff Reporter
- Business & Technology
- Pauline Odhiambo
- Politics
- Charles Mgbolu
- Arts & Culture
- War On Gaza
- Business & Technology
- Guinness World Record For The Longest Chess
- Cryptocurrency Trading Platform
- Arts & Culture
- Sylvia Chebet
- The Record Attempt Kicked Off On April 17th
- Despite Efforts To Stop The Killings.
- Emmanuel Oduor
- Climate Change
- Semblance Of Security Returns
- Medicinal Plants
- Firmain Eric Mbadinga
- Kategori bulunamadı
- Nuri Aden
- Burna Boy Has Worked To Carve A Unique Space For Himself
- Dayo Yussuf
- Edward Qorro
- Sudan Begins Rebuild Of Khartoum Amid Devastating Civil War
- Chess Federation
- Millicent Akeyo
- From Onana To Kudus: African Stars Missing At Afcon
- Egypt Recorded 19 Million Tourists In 2025: Minister
- Brian Okoth
- Died At The Age Of 54
Beijing na kira ga haɗin kan tsaro da tattaunawa yayin ƙara tashin hankali
Mataimakin shugaban ƙasar China da ministan harkokin wajen ƙasar sun yi wata tattaunawa da babban sakataren ƙungiyar haɗin kan ƙasashen musulmi 57 ta OIC a ranar Litinin a Beijing, a cewar sanarwar ma’aikatar harkokin wajen China da kamfanin dillancin labarai na Xinhua. TRT Hausa
Tattaunawar ta zo ne a daidai lokacin da ake ƙara samun tashin hankali a Gabas ta Tsakiya, bayan wani jami’in Iran ya ce ƙasar za ta ɗauki duk wani hari da aka kai mata a matsayin “yaki mai zafi”, kalaman da suka biyo bayan furucin Shugaban Amurka Donald Trump na aikewa da manyan jiragen ruwan soji zuwa Iran tare da gargaɗi kan batun nukiliya da zanga-zanga. TRT Hausa
A yayin ganawar, Ministan Harkokin Wajen China Wang Yi ya yi kira da a samar da haɗin kan tsaro a yankin tare da warware matsalolin siyasa ta hanyar tattaunawa, yayin da jami’an Amurka suka bayyana cewa jiragen yaƙi da na ɗaukar kaya za su isa yankin nan ba da jimawa ba. TRT Hausa
China ta sake jaddada matsayinta na ƙauracewa shirin kafa “Hukumar Zaman Lafiya don Gaza” da Amurka ke jagoranta, tana mai cewa za ta tsaya tsaka-tsaki tare da Majalisar Ɗinkin Duniya a matsayin jigo, tare da ƙarfafa tattaunawa da ci gaban tattalin arziki a matsayin hanyoyin samar da zaman lafiya. TRT Hausa
Beijing ta tunatar da rawar da ta taka a shekarar 2023 wajen sulhunta rikicin Iran da Saudiyya, inda ake kallon hakan a matsayin babbar gudummawa wajen rage tashin hankali da ƙarfafa tsaron Gabas ta Tsakiya. TRT Hausa
Comments
No comments Yet
Duniya
Trevor Noah: Trump ya yi barazanar maka mai gabatarwa a Gasar Grammy a Kotu
- 03 February 2026
- 8 Views
Harin Isra’ila a Lebanon Ya Kashe Ɗan Jarida, Ya Jikkata Wasu
- 27 January 2026
- 24 Views
Amurka ta fice daga Hukumar Lafiya ta Duniya (WHO) a hukumance
- 24 January 2026
- 30 Views
Latest News
Gomman masu ibada da ake fargaba an yi garkuwa da su daga cocin Kurmin Wali sun koma gida
- 03 February 2026
- 5 Views
Kivuko cha mpaka wa Rafah kati ya Gaza na Misri chafunguliwa tena japo kwa masharti
- 03 February 2026
- 8 Views
Trump menace de poursuivre en justice Trevor Noah, l'animateur des Grammy
- 03 February 2026
- 9 Views
Trevor Noah: Trump ya yi barazanar maka mai gabatarwa a Gasar Grammy a Kotu
- 03 February 2026
- 8 Views
Comment